Bws d-f 12
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Bws d-f 12

แค่อยากให้มาคุยกัน

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

แปลกแต่จริง ! คุณคิดว่าอาวุํธอะไรกำจัด tank ได้เร็วที่สุด ? [L4D2]

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
AdioSo
Admin
Admin
AdioSo

: 31

แปลกแต่จริง ! คุณคิดว่าอาวุํธอะไรกำจัด tank ได้เร็วที่สุด ? [L4D2] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แปลกแต่จริง ! คุณคิดว่าอาวุํธอะไรกำจัด tank ได้เร็วที่สุด ? [L4D2]   แปลกแต่จริง ! คุณคิดว่าอาวุํธอะไรกำจัด tank ได้เร็วที่สุด ? [L4D2] Icon_minitimeThu Jan 07, 2010 10:00 am

แปลกแต่จริง ! คุณคิดว่าอาวุํธอะไรกำจัด tank ได้เร็วที่สุด ? [L4D2] 32534_2

แฟนชาวๆ L4D 2 คงจะรู้จักเจ้า Tank กันเป็นอย่างดี เจ้าพี่เบิ้มสุดโหดนี้กว่าเราจะล้มมันได้แต่ละทีนี่ห ืดขึ้นคอกันทุกคน เหนื่อยครับ กับการที่เราจะต้องปะทะกับเจ้า Tank นี้

วันนี้เรามีทริคฮาๆ มาฝาก เพื่อนชาว L4D 2 กัน โดยข้อมูลส่วนนี้ได้มีการค้นพบจากผู้เล่นบางคนซึ่งสา มารถใช้กระทะทำอาหารกำจัดเจ้า Tank ในระดับ Expert นี้ได้ภายในการฟาดมันเพียง 10 ครั้งเท่านั้น!! และใช้เวลาในการหวดประมาณ 8 วินาที!! เอง เมื่อเทียบกับปืน Combat shotgun นั้นใช้เวลาถึง 26 วินาที ถึงจะคว่ำเจ้า Tank ได้ ซึ่งเทียบเวลาแล้ว อึ้ง -.- ครับขอบอก

คุณ Urik สาวกตัวยงของ L4D ที่พบทริคหลอนๆ นี้ได้ออกมาบอกอีกด้วยว่า "ไม่ ใช่เพียงแค่กระทะเท่านั้นนะ ที่สามารถจะคว่ำเจ้า Tank ได้ภายในการโจมตีเพียง 10 ครั้ง มันยังรวมไปถึงอาวุธประเภท Malee ทุกชนิดเลยทีเดียว เช่นเจ้ากีต้าร์สุดฮา เวลาหวดไปมีเสียงโป๊กเป๊กๆ พร้อมทั้งเสียงหัวเราะแบบคนโรคจิต ก็สามารถใช้ล้ม Tank ได้ง่ายๆ ภายในการโจมตีเพียง 10 ครั้งเช่นกัน "

แปลกแต่จริง ! คุณคิดว่าอาวุํธอะไรกำจัด tank ได้เร็วที่สุด ? [L4D2] 32534_3
เอากีต้าร์ฟาดซะหมอบ เหอๆ

แปลกแต่จริง ! คุณคิดว่าอาวุํธอะไรกำจัด tank ได้เร็วที่สุด ? [L4D2] 32534_4
ขวานเฉาะที เลือดพุ่งปี๊ด พุ่งปี๊ด

ในเมื่อเขาออกมาเฟิร์มแบบนี้ มันก็ทำให้เราๆ คิดกันนะครับ ว่าพี่ท่านเค้าเล่นจนไม่มีอะไรจะทำแล้วใช่ไหมเนี้ย ไม่รู้เขาใช้อาวุธประชิด เล่นจนจบ Expert เลยเปล่าหนะ ถ้าเป็นงั้นจริงอยากจะขอไปฝากตัวขอเรียนรู้ Step เทพของเขาจริงๆ

แต่ถ้ามองตามความเป็นจริงในระดับ Expert คงไม่มีใครกล้าวิ่งเข้าไปหวดมันตรงๆ หรอกมั้งนี่ -*- เว้นแต่ถ้ามีเพื่อนล่อให้หละก็ อาจจะแอบหรอยมันสบายๆ อยู่ เพราะการโจมตีของมันค่อนข้างจะรุนแรงเหลือเกิน โดนทุบทีก็จะช็อคตายอยู่แล้วในโหมด Expert แต่ถ้าเราใช้ตัวเลือกนี้มันจะทำให้เราเสียเวลาแค่ไม่ กี่อึดใจ มันก็ร่วงง่ายๆ เหมือนกัน และสุดท้ายนี้ยังมีตารางเทียบเวลาที่เทพ Urik เคยทดลองใช้มาให้แฟนๆ ชมกันอีกด้วย

แปลกแต่จริง ! คุณคิดว่าอาวุํธอะไรกำจัด tank ได้เร็วที่สุด ? [L4D2] 32534_1122
สุโค่ย! พี่เค้ามีเวลาว่างมากขนาดนั้นเลยหรอครับเนี่ยมีทุกอาวุธเลย

ใครคิดว่าพริ้วพอลองเอาอาวุธประเภท Malee ไปหวดกับ Tank ดูก็ได้นะครับ ใครจะอยู่ใครจะไป เด่วรู้เฟือง (แต่ถ้าให้ผมเหรอ ผมขอเอาดาบซามูไรปาดคอตัวเองตาย ไม่ก็เอากระทะตีหัวตัวเองให้ตายดีกว่า ถ้าจะให้เอาไปวิ่งไล่ฟัน Tank -.-)

จริงหรือไม่ สงสัยยังไง แฟนชาว L4D ลองนำข้อมูลเหล่านี้ไปลองในภาคสนามกับเหตุการณ์จริงๆ ดูก็ได้ครับ อาจจะเป็นตัวช่วยให้การเคลียด่านต่างๆสามารถทำได้ง่า ยขึ้น และที่สำคัญช่วยเพิ่มความโหด มัน ฮา ในการเล่นได้มากมายเลยเชียวแหละ

[size=10pt]
เครดิต : jokergameth
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.thaionepiece.com

แปลกแต่จริง ! คุณคิดว่าอาวุํธอะไรกำจัด tank ได้เร็วที่สุด ? [L4D2]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1